Hải Đăng
Hải Đăng1 tháng trước

Biển số ôtô xấu có được đổi không?

Khoản 2 Điều 11 Thông tư 58/2020/TT-BCA quy định các trường hợp được cấp đổi, cấp lại biển số xe bao gồm: biển số bị mờ, gẫy, hỏng hoặc bị mất hoặc chủ xe có nhu cầu đổi biển số 3, 4 số sang biển số 5 số; xe hoạt động kinh doanh vận tải đã được đăng ký cấp biển số nền màu trắng, chữ và số màu đen đổi sang biển số nền màu vàng, chữ và số màu đen.

Theo quy định trên, biển số xe "xấu" không thuộc trường hợp được cấp đổi, cấp lại. Tuy nhiên, nếu ngoài lý do "xấu" và thuộc trường hợp chủ xe có nhu cầu đổi biển số 3, 4 số sang biển số 5 số thì chủ xe được quyền làm thủ tục cấp đổi, cấp lại.
42
Ý kiến (0)

Đăng nhập để tham gia bình luận

Phạm Thị Nguyệt Tú

Phạm Thị Nguyệt Tú

tin ưu tiên

10 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0976****206
Nguyễn Đắc Thực

Nguyễn Đắc Thực

tin ưu tiên

11 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0972****588
Nguyễn Văn Đồng

Nguyễn Văn Đồng

tin ưu tiên

12 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0988****877
Nguyễn Thiều Dương

Nguyễn Thiều Dương

tin ưu tiên

13 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0912****699
Nguyễn Tiến Hùng

Nguyễn Tiến Hùng

tin ưu tiên

10 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0986****773
Đặng Văn Cường

Đặng Văn Cường

tin ưu tiên

11 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0977****896