Hải Đăng
Hải Đăng1 tháng trước

Người dân có được đặt làm biển số xe máy ở cửa hàng?

Khoản 3 Điều 53 Luật Giao thông đường bộ quy định, phương tiện tham gia giao thông phải gắn biển số do cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp. Như vậy, mọi trường hợp mua tại các cửa hàng hay cá nhân, tổ chức không có thẩm quyền đều không có giá trị.

Điểm c, khoản 2; điểm b khoản 4 Điều 17 Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định: điều khiển xe gắn biển số không do cơ quan có thẩm quyền cấp là hành vi vi phạm pháp luật. Theo đó, người vi phạm sẽ bị phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng và bị tịch thu biển số đó.
19
Ý kiến (0)

Đăng nhập để tham gia bình luận

Phạm Thị Nguyệt Tú

Phạm Thị Nguyệt Tú

tin ưu tiên

10 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0976****206
Nguyễn Đắc Thực

Nguyễn Đắc Thực

tin ưu tiên

11 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0972****588
Nguyễn Văn Đồng

Nguyễn Văn Đồng

tin ưu tiên

12 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0988****877
Nguyễn Thiều Dương

Nguyễn Thiều Dương

tin ưu tiên

13 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0912****699
Nguyễn Tiến Hùng

Nguyễn Tiến Hùng

tin ưu tiên

10 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0986****773
Đặng Văn Cường

Đặng Văn Cường

tin ưu tiên

11 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0977****896