Loan Đặng
Loan Đặng15 ngày trước

Tư vấn giành quyền nuôi con dưới 3 tuổi cho người chồng khi ly hôn?

Vì con bạn mới 06 tháng tuổi nên nếu vợ bạn là người yêu cầu ly hôn thì Tòa án vẫn thụ lý, tuy nhiên, nếu bạn là người yêu cầu ly hôn thì Tòa án bác bỏ yêu cầu của bạn, vì theo Khoản 3 Điều 51 Luật Hôn nhân và gia đình năm 2014:
"3. Chồng không có quyền yêu cầu ly hôn trong trường hợp vợ đang có thai, sinh con hoặc đang nuôi con dưới 12 tháng tuổi."
39
Ý kiến (0)

Đăng nhập để tham gia bình luận

Nguyễn Tiến Hùng

Nguyễn Tiến Hùng

tin ưu tiên

10 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0986****773
Phạm Thị Nguyệt Tú

Phạm Thị Nguyệt Tú

tin ưu tiên

10 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0976****206
Nguyễn Văn Đồng

Nguyễn Văn Đồng

tin ưu tiên

12 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0988****877
Nguyễn Thiều Dương

Nguyễn Thiều Dương

tin ưu tiên

13 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0912****699
Nguyễn Đắc Thực

Nguyễn Đắc Thực

tin ưu tiên

11 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0972****588
Đặng Văn Cường

Đặng Văn Cường

tin ưu tiên

11 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0977****896