Ngọc Phúc
Ngọc Phúc 1 tháng trước

Vì tức quá, tôi có quyền bắt giữ, đe dọa, tra tấn người nhà của con nợ hoặc chính họ nhằm gây sức ép buộc phải trả?

Mặc dù là tiền của mình nhưng nếu tự ý bắt giữ con nợ, bạn sẽ có nguy cơ phạm tội Bắt, giữ hoặc giam người trái pháp luật, theo Điều 157 Bộ luật hình sự. Bạn có thể bị phạt cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 6 tháng đến 3 năm.

Ý kiến (0)

Đăng nhập để tham gia bình luận