Chưa xác định rõ diện tích đất ở thì diện tích đất ở được công nhận không?

Em nhờ quản trị đăng giúp nhé.
Em có câu hỏi mong những anh/chị am hiểu về Luật đất đai chỉ giúp là:
Căn cứ Khoản 2 Điều 103 Luật đất đai 2013 có ghi: Trường hợp trong các loại giấy tờ về quyền sử dụng đất quy định tại các khoản 1, 2, 3 Điều 100 của luật này "chưa xác định rõ diện tích đất ở thì diện tích đất ở được công nhận không phải nộp tiền sử dụng đất được xác định bằng không quá 5 lần hạn mức giao đất ở" quy định tại khoản 2 Điều 143 và khoản 4 Điều 144 của luật này.
Hỏi chưa xác định rõ diện tích là sao? Lẽ nào các giấy tờ khoản 1, 2, 3 Điều 100 có ghi tên mà không có ghi diện tích cụ thể (nếu vậy mình thấy kỳ kỳ vì có tên phải gắn liền với diện tích).
Cám ơn rất nhiều!
0 câu trả lời
Viết tiếng Việt có dấu, không spam, văn minh lịch sự

Đăng nhập để tham gia bình luận

Mời độc giả Tạo tài khoản để gửi bài, câu hỏi hoặc về lienhe@mylaw.vn
Các luật sư được đề xuất
Nguyễn Văn Đồng
Nguyễn Văn Đồng

12 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0988 546 877
Đặng Văn Cường
Đặng Văn Cường

11 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0977 999 896
Nguyễn Thiều Dương
Nguyễn Thiều Dương

13 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0912 666 699
Nguyễn Tiến Hùng
Nguyễn Tiến Hùng

10 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0986 773 773
Phạm Thị Nguyệt Tú
Phạm Thị Nguyệt Tú

10 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0976 085 206
Nguyễn Đắc Thực
Nguyễn Đắc Thực

11 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0972 805 588
Câu hỏi cùng chủ đề
Câu hỏi mới nhất
Menu Luật sư Hỏi đáp Việc làm Tài khoản