Hải Đăng
Hải Đăng1 tháng trước

Hai bên chỉ cần giao kết hợp đồng là hoàn thành thủ tục thế chấp quyền sử dụng đất?

Điều 39 Nghị định 102/2017/NĐ-CP quy định, người yêu cầu đăng ký thế chấp phải nộp hồ sơ tại Văn phòng đăng ký đất đai. Ngoài hợp đồng thế chấp, hai bên phải chuẩn bị đầy đủ các loại giấy tờ khác.
Hồ sơ gồm: phiếu yêu cầu đăng ký thế chấp, hợp đồng thế chấp có công chứng, bản chính giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, văn bản ủy quyền (nếu có).

Sau khi tiếp nhận hồ sơ hợp lệ, Văn phòng đăng ký đất đai sẽ giải quyết và trả kết quả cho người yêu cầu đăng ký.
23
Ý kiến (0)

Đăng nhập để tham gia bình luận

Nguyễn Tiến Hùng

Nguyễn Tiến Hùng

tin ưu tiên

10 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0986****773
Phạm Thị Nguyệt Tú

Phạm Thị Nguyệt Tú

tin ưu tiên

10 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0976****206
Nguyễn Văn Đồng

Nguyễn Văn Đồng

tin ưu tiên

12 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0988****877
Nguyễn Thiều Dương

Nguyễn Thiều Dương

tin ưu tiên

13 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0912****699
Nguyễn Đắc Thực

Nguyễn Đắc Thực

tin ưu tiên

11 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0972****588
Đặng Văn Cường

Đặng Văn Cường

tin ưu tiên

11 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0977****896