Vợ tôi mới sinh con, nay tôi muốn đăng ký khai sinh cho con của tôi thì tôi phải đến đâu?

Nếu anh và vợ anh đều là công dân Việt Nam cư trú ở trong nước thì theo quy định tại Điều 13 Luật hộ tịch, Ủy ban nhân dân cấp xã nơi cư trú (nơi thường trú hoặc nơi tạm trú) của anh hoặc vợ anh đều có thẩm quyền thực hiện đăng ký khai sinh cho con anh, chị.
- Nếu vợ anh/anh là người nước ngoài, công dân Việt Nam định cư tại nước ngoài thì theo quy định tại Điều 35 Luật hộ tịch, thẩm quyền đăng ký khai sinh cho con anh, chị thuộc UBND cấp huyện nơi cư trú của anh hoặc vợ anh.
Ý kiến (0)

Đăng nhập để tham gia bình luận

Mời độc giả Tạo tài khoản để gửi bài, câu hỏi hoặc về lienhe@mylaw.vn
Nguyễn Thiều Dương
Nguyễn Thiều Dương

Ads

13 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0912****699
Nguyễn Đắc Thực
Nguyễn Đắc Thực

Ads

11 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0972****588
Nguyễn Tiến Hùng
Nguyễn Tiến Hùng

Ads

10 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0986****773
Nguyễn Văn Đồng
Nguyễn Văn Đồng

Ads

12 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0988****877
Phạm Thị Nguyệt Tú
Phạm Thị Nguyệt Tú

Ads

10 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0976****206
Đặng Văn Cường
Đặng Văn Cường

Ads

11 năm kinh nghiệm

Hà Nội

0977****896